
 

  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

  

 

 

 

Vibali vya matumizi ya maji 

Fuata Taratibu za kisheria kupata kibali  

 Wizara ya Maji 

 Bodi ya Maji ya Bonde la Ziwa Rukwa 

 Bodi ya Maji ya Bonde la Ziwa Nyasa 

Bodi ya Bonde la Ziwa Rukwa 
P.O. Box 762, MBEYA 

+255 2500028 
rukwabasin@yahoo.com 

www.lakerukwabasin.co.tz 

Bodi za Maji za Mabonde 

Bonde ni nini?   

Bonde la Ziwa Rukwa 

Hili ni eneo lote ambalo mwelekeo wa maji yake hatimaye huingia 

katika Ziwa Rukwa. Eneo hili linajumuisha mikoa ya Mbeya, Rukwa, 

Katavi na sehemu ndogo ya mkoa wa Tabora.  

Bonde la Ziwa Nyasa 

Hili ni eneo lote ambalo mwelekeo wa maji yake hatimaye huingia 

katika Ziwa Nyasa. Eneo hili linajumuisha mikoa ya Mbeya,  Njombe 

na Ruvuma.  

 

Bodi hizi 

zinasimamia na 

kuratibu matumizi 

ya maji katika 

mabonde..  

 

 

 

Tuma Maombi yako Mapema ! 
 

55%  
ya watu  wenye vibal ivya kutumia maji vimewasaidia 

kupata mikopo katika taasisi za kifedha. 

 

 9 
Uundwaji wa jumuiya za watumia maji kwenye mabonde 

zimesaidia katika matumizi shirikishi  ya  maji. 

 

500 
Watu binafsi,ma kampuni, taasisi binafsi  na Umma 
zinamiliki vibali vya matumizi ya maji 

Bodi ya Bonde la Ziwa Nyasa 
P.O. Box 240, TUKUYU 

0754 769622 / 0753398141 
nyasabasin@yahoo.com 
www.lakenyasabasin.com 

Ofisi ya Bodi ya 

Bonde la Ziwa 

Rukwa  ,Mbeya 

 

Ofisi ya Bodi ya 

Bonde la Ziwa 

Nyasa, 

Tukuyu 

LLaakkee    NNyyaassaa  

BBaassiinn  OOffffiicceess  

 



 

 
 
Changamoto 
zilizopo kwenye Rasilimali Maji 

 

Maji ni muhimu kiuchumi, kijamii na 

kimazingira. Matumizi ya maji yanapozidi 

uwezo wa vyanzo husababisha upungufu 

na kupeleka ukosefu wa maji. 

 

Migororo imeongezeka katika jamii kati ya 

watumiaji maji mbalimbali kama kilimo na 

ufugaji nk 

 

Kuongezeka kwa magonjwa  

yanayosababishwa au kuenezwa na 

ukosefu au uhaba wa maji. 

 

Kimsingi usimamizi na ugawaji wa 

maji huhitajika. Tunatambua kuwa 

Maji yote ni mali ya Taifa na yana-

simamiwa chini ya sheria ya 

usimamizi wa rasilimali za maji Na. 11 

ya mwaka 2009. 

  
 

 

Faida  
ya kuwa na kibali 

 
Kuwa na haki ya kulindwa 

kisheria. 

 

 

Kuepuka migogoro au 

migongano ya matumizi ya 

maji. 

  

 

Kuwa na haki ya kukopesheka 

katika taasisi za kibenki kwa 

kutumia kibali chako. 

 

 

Kuwa na haki ya kupata ufadhili 

kwa wahisani mbalimbali. 

   

 

Kujihakikishia matumizi bora ya 

maji katika chanzo chako. 

 

TARATIBU  
za kupata kibali cha kutumia maji 

 

Mwombaji wa kibali ataandika barua ya maombi 

kwa Afisa wa maji.  

 

Kulingana na aina ya matumizi ya maji Mwombaji 

atapata fomu ya maombi kwa kulipia  

 

Afisa wa maji atawasiliana na Ofisi ya  Mkuu wa 

Wilaya na Mkurugenzi mtendaji wa wilaya ili kupata 

maoni juu ya chanzo cha maji. Afisa wa maji wa 

Bonde atatangaza maombi hayo kwenye gazeti la 

serikali. 

 

Afisa maji atapima  chanzo cha maji   husika   ili  

kujua kiasi cha maji kilichopo. 

 

Mwombaji atawasilisha  fomu  ya  tathmini ya athari 

za mazingira (EIA) ikiwa  mraadi utakuwa na athari 

za mazingira 

 

Afisa wa maji wa Bonde atawasilisha  barua za 

maombi kwenye Bodi ya maji ya Bonde. 

 

Bodi ya maji ya bonde inaweza kutoa kibali cha 
matumizi ya maji kama mwombaji atatimiza vigezo . 
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